Karan Carb White Chili Girke-girke

Lokacin da zafin jiki ya faɗi kuma lokacin rani ya juya zuwa faɗuwa, babu abin da ya fi ɗanɗano kamar kwano mai zafi con carne.

Ko kuna son jin daɗin bututun barkono mai zafi a cikin jin daɗin gidanku a kowace rana, ko kuna shirin yin tsari a cikin jinkirin mai dafa abinci a safiyar Asabar don kwanaki masu zuwa, chili yana ɗaya daga cikin girke-girke da aka fi so na Fall wanda ba zai tafi ba.

Wani abu da ke sa chili ya zama abincin da mutane da yawa suka fi so shi ne yanayin sa. An maye gurbin classic da ɗorawa Texas chili con carne da ɗimbin bambance-bambance, ciki har da barkono mai cin ganyayyaki, paleo chili ba tare da wake ba, farin chili ko chili kaza.

Za ku ƙara ƙarin siga guda ɗaya zuwa wannan jeri. Farar barkono barkono. Idan ka dubi bayanan abinci mai gina jiki a ƙasa, za ku ga cewa wannan girkin mai lafiya ya ƙunshi gram 5.5 na net carbs a kowace hidima, don haka yana da ƙananan carb, marar yalwaci, kuma cikakke ketogenic.

Menene bambanci tsakanin farin chili da ja?

Chili "fari" yana samun sunansa daga bayyanarsa. Ba kamar ja ba, wanda ke haɗa tumatur diced, tumatir miya, naman ƙasa, wake, barkono cayenne, da foda na barkono, barkono na gargajiya na gargajiya yana daɗa naman turkey, farar wake, kore barkono, seleri da masara a cikin broth. Hakanan zaka sami girke-girke na farar chili masu yawa waɗanda ke amfani da wasu nau'in naman da aka yanka, kamar shredded kaza ko turkey.

Don ƙara wani Layer na creaminess zuwa farin chili, da yawa girke-girke hada kiwo tare da broth, bulala tare da nauyi whipping cream. Idan kana son ƙara kayan yaji, za ka iya ƙara jalapenos ko diced green chilies. A ƙarshe, topping shi da shredded cuku cheddar ko tortilla kwakwalwan kwamfuta za su ƙara wani bit na crunch zuwa girke-girke.

Yaya ake yin barkono mai launin fari mai ƙarancin carb?

Yawancin girke-girke na farin chili suna kiran nau'ikan wake da masara iri-iri, wanda ke yin girke-girke mai daɗi, amma ba zai zama mafi ƙarancin carb ba. Don yin jita-jita na chili mai ƙarancin carb mai daɗi, dole ne ku yi ƴan canje-canje.

Cire duk wani babban sinadarin carbohydrate

Don yin wannan girke-girke mai lafiya, za ku fara buƙatar cire dukkan kayan lambu, ciki har da wake na ruwa, wake na koda, da kuma baƙar fata. Duk da yake yana iya zama kamar rashin al'ada don yin barkono ba tare da wake ba, amince da cewa har yanzu akwai nau'o'in dandano da za ku iya saka a cikin wannan tasa.

Na biyu, za ku buƙaci kawar da hatsi. Yawancin girke-girke na chili ana zuba a kan quinoa ko shinkafa, musamman kayan cin ganyayyaki. Idan al'adar a cikin danginku ita ce bautar chile con arroz, akwai ɗan musanyar keto da za ku iya yi. Maimakon a zuba barkonon a kan farar shinkafa, wacce ke kunshe da kirfa gram 45 na carbi a ko wane kofi, za a iya zuba wannan chilin turkey mai lafiya a kan shinkafar farin kabeji ( 1 ). Farin kabeji shinkafa ne mai sauƙi farin kabeji shredded cikin zaren shinkafa.

Top tare da lafiya, zaɓin ƙananan-carb

Yayin da za ku iya ɗora barkono da kuka fi so tare da guntun tortilla ko wasu zaɓin zaɓin carb mai girma, yi amfani da sinadaran keto a cikin wannan girke-girke na turkey chili. Zaku iya sanya chili ɗin ku tare da avocado, yankakken barkono kararrawa, cuku mai laushi, yoghurt na Girka, naman alade, ko kirim mai tsami.

Me yasa za ku yi amfani da madarar kwakwa maimakon kirim mai nauyi?

Kun san menene an yarda da kiwo a kan abinci na ketogenic. Koyaya, yakamata ku zaɓi mafi girman inganci, kewayon kyauta da samfuran kiwo na halitta a duk lokacin da zai yiwu. Har ila yau, duk da cewa kiwo yana dauke da furotin mai lafiya da mai, amma har yanzu yana dauke da sukari (lactose), wanda ke yin wasu abinci, musamman madara mai raɗaɗi, da madara, wanda bai dace da cin abinci maras nauyi ba.

Kiwo yana da kyau a cikin matsakaici, amma mafi kyawun madadin shine sanya abincinku mara abinci. A cikin girke-girke da yawa, gami da girke-girke na farin turkey chili, wannan yana nufin maye gurbin madarar kwakwa ko kirim don madarar kwakwa ko kirim mai nauyi.

Shin madarar kwakwa za ta sa girke-girke ya ɗanɗana kamar kwakwa?

A mafi yawan lokuta, a'a. Yi tunanin abincin curry na Thai da kuka fi so. Yana da arziki, kauri da kirim, amma ba kwa lura da kwakwa. Haka yake ga girke-girke da yawa, gami da wannan farin chili.

Idan girke-girke ya ƙunshi isassun kayan yaji da sauran kayan abinci don rufe ɗanɗanon kwakwa, da kyar za ku lura da shi. Wannan gaskiya ne musamman lokacin da girke-girke ya ƙunshi flakes na barkono ja, barkono baƙi, gishirin teku, ko tafarnuwa, wanda ya bayyana yana da inganci sosai wajen cire ɗanɗanon kwakwar kusan ɗanɗano. Idan kin yi farin chili kuma har yanzu yana da ɗanɗanon kwakwa, gwada ƙara broth kaji a hankali.

Me yasa amfani da kwakwa yana da amfani sosai ga abincin ketogenic?

Ba wai kawai madarar kwakwa za ta iya ƙara wani nau'in kirim mai tsami ga miya da stews ba, yana ƙara yawan abubuwan gina jiki waɗanda ba za ku iya sha ba. Madarayar kwakwa ita ce tushen sinadirai, wanda aka yaba da fa'idarsa ga lafiya.

Kashi XNUMX cikin XNUMX na abin da ke cikin madarar kwakwa yana fitowa ne daga kitse, wanda galibi yakan fito ne daga wasu nau'ikan fatty acids da ake kira. matsakaicin sarkar triglycerides (MCT). Wadanda ke kan cin abinci na ketogenic suna nufin MCTs a matsayin tushen makamashi mai kyau, amma menene ya sa waɗannan fatty acid ya zama na musamman?

Ba kamar yawancin fatty acids ba, MCT ba sa buƙatar enzymes don karya su yayin narkewa. Maimakon haka, ana kai su kai tsaye zuwa hanta, inda za a iya amfani da su nan da nan don makamashi. Wannan yana ɗaga matakan ketone ɗin ku kuma yana haifar da ajiyar kitse kaɗan a jikin ku. Hakanan an nuna MCTs don haɓaka tsabtar tunani, haɓaka haɓakar metabolism, ƙarfafa zuciyar ku, da haɓaka narkewar ku ( 2 ).

Haɗa wannan farar chili girke-girke a cikin tsarin abincin ku na mako-mako

Wannan farin turkey chili shine cikakkiyar girke-girke mai lafiya don haɗawa cikin ku shirye-shiryen abinci na mako-mako. Yana ɗaukar minti biyar kawai don shirya kuma jimlar lokacin dafa abinci na mintuna 15 kacal, don haka zai kasance a shirye don ci a cikin mintuna 20.

Idan iyaye masu aiki ne ko ƙwararrun masu aiki, la'akari da shirya chili ɗin ku a cikin tukunyar gaggawa ko Slow Cooker don hanyar "sata shi kuma ku manta da shi" na dafa abinci. Idan ba haka ba, zaka iya shirya shi a cikin tanda Dutch ko babban tukunya akan matsakaicin zafi.

Tare da kusan gram 30 na furotin da ƙasa da gram 6 na carbs a kowane hidima, wannan girke-girke na chili zai taimaka wajen rage ƙarancin carb ɗin ku kuma shirin abincin ku mai daɗi.

Low Carb Easy Farin Chili

Wannan farin barkono mai sauƙi na turkey ba shi da ƙarancin carb kuma zai canza tunanin da aka daɗe yana cewa naman turkey ya bushe.

  • Lokacin Shiri: 5 minutos.
  • Lokacin dafa abinci: 15 minutos.
  • Jimlar lokaci: 20 minutos.
  • Ayyuka: 5.
  • Category: Farashi.
  • Kayan abinci: Ba'amurke

Sinadaran

  • 500g / 1lb Organic ƙasa turkey nama (ko naman sa, rago ko naman alade).
  • Kofuna 2 na shinkafa shinkafa.
  • Cokali 2 na man kwakwa.
  • 1/2 albasa Vidalia.
  • 2 tafarnuwa
  • Kofuna 2 na madarar kwakwa duka (ko kirim mai nauyi).
  • 1 tablespoon na mustard.
  • 1 teaspoon na gishiri, barkono baƙi, thyme, seleri gishiri, tafarnuwa foda.

Umurnai

  1. A cikin babban tukunya, zafi man kwakwa.
  2. A halin yanzu, sara albasa da tafarnuwa. Ƙara shi a cikin mai mai zafi.
  3. Dama na tsawon minti 2-3 sannan kuma ƙara minced turkey.
  4. Rarrabe naman tare da spatula kuma motsawa akai-akai har sai ya fadi.
  5. Ki zuba kayan yaji da shinkafa shinkafa ki kwaba sosai.
  6. Da zarar naman ya yi launin ruwan kasa, ƙara madarar kwakwa, dafa a kan zafi kadan kuma bari ya rage tsawon minti 5-8, yana motsawa akai-akai.
  7. A wannan lokacin yana shirye don hidima. Ko kuma a bar shi ya rage da rabi har ya yi kauri kuma a yi amfani da shi azaman miya.
  8. Mix a cikin cuku mai laushi don ƙarin miya mai kauri.

Bayanan kula

Shawarwari na ɗaukar hoto:.

Gina Jiki

  • Kalori: 388.
  • Fat: 30,5.
  • Carbohydrates: 5.5.
  • Sunadarai: 28,8.

Palabras clave: sauki farar turkey chili girke-girke.

Mai wannan portal, esketoesto.com, yana shiga cikin Shirin Haɗin gwiwar EU na Amazon, kuma yana shiga ta hanyar sayayya masu alaƙa. Wato, idan kun yanke shawarar siyan kowane abu akan Amazon ta hanyar haɗin yanar gizon mu, ba ku da komai amma Amazon zai ba mu kwamiti wanda zai taimaka mana mu ba da kuɗin yanar gizo. Duk hanyoyin haɗin siyayya da aka haɗa a cikin wannan gidan yanar gizon, waɗanda ke amfani da / siyan / sashi, an ƙaddara su don gidan yanar gizon Amazon.com. Alamar Amazon da alamar ita ce mallakar Amazon da abokanta.