Girke-girke Keto Naman sa Stew Kai tsaye

Ba asiri ba ne cewa miya mai zafi mai kyau ya fi gamsarwa a lokacin rani mai sanyi da watanni na hunturu. Kuma tare da farantin wannan keto naman sa stew yana bubbuga a cikin jinkirin mai dafa abinci (wannan girke-girke yana kira ga Instant Pot), za ku ji dumi daga ciki komai sanyi yana fitowa waje.

Wannan girke-girke na naman sa na keto ba wai kawai ya dumi ku tare da kayan abinci masu kyau ba, yana da dadi kuma zai gamsar da dukan iyali.

Tare da sauƙin shiri da zaɓi na yin amfani da injin dafa abinci ko jinkirin mai dafa abinci, ba za ku yi kwana a kicin don kawo wannan girke-girke na keto a teburin ba. Akasin haka, za ku iya saita shi kuma ku manta da shi, yin lokacin dafa abinci wani yanki na cake.

Tun da tsari ɗaya yana yin abinci biyar zuwa shida, wannan keto stew zai yi aiki mai kyau don bikin abincin dare na gaba, ko kuma kuna iya samun sati ɗaya na stew mai daɗi da kanku.

Ku bauta wa kadai ko a kan gadon mashed farin kabeji. Hakanan zaka iya yanke da gasa tushen seleri don maye gurbin dankalin turawa mai ƙarancin carb. Sanya shi tare da wasu karin kitse mai lafiya kamar yankakken avocado ko cakulan Parmesan, kuma kun sami kanku babban aikin keto. Duk abin da kuka zaɓa, ba za ku ji kunya ba.

Babban abubuwan da ke cikin wannan girke-girke na keto naman sa sun haɗa da:

Abin da ba za ku samu ba a cikin wannan girke-girke shine masarar masara, sitaci dankalin turawa, ko duk wani nau'in sitaci da za ku samu a yawancin stews da aka saya.

Fa'idodin kiwon lafiya na wannan ɗan ƙaramin naman sa

Abubuwan da ke cikin wannan naman naman naman sa ba wai kawai suna yin abincin keto mai dadi ba, amma suna ba da dama ga lafiyar jiki. Anan akwai wasu fa'idodin ƙara wannan ɗan ƙaramin stew zuwa tsarin abincin ku na ketogenic.

Yana inganta lafiyar rigakafi gaba ɗaya

Babu wani abu mafi muni fiye da sanyi da zafin da kuke ji daga mura. Kuma babu abin da ya fi ta'aziyya kamar kwanon miya mai zafi. Labari mai dadi shine cewa tare da kowane cizo na wannan ɗanɗanon naman sa na keto, za ku sake cikawa da kuzarin jikin ku ta hanyar haɓaka tsarin rigakafi.

Bayan sa ku kuka, albasa na da kyau ga lafiyar rigakafi. Sun ƙunshi fa'idodi iri-iri, gami da mahimman abubuwan gina jiki kamar bitamin C da zinc. Duk abubuwan gina jiki guda biyu suna taka muhimmiyar rawa wajen ƙarfafa garkuwar jikin ku ( 1 ) ( 2 ).

Tafarnuwa wata kayan lambu ce mai fa'ida wacce ta ƙunshi maganin rigakafi, maganin fungal, da kuma abubuwan kashe ƙwayoyin cuta. Ana samun kamshin tafarnuwa ne idan wasu sinadarai guda biyu a cikin tafarnuwa suka hadu suka haifar da wani sabon sinadari mai suna allicin.

Allicin, wani organosulfide, an yi nazarinsa a cikin gwaje-gwaje na musamman don maganin antioxidant, anti-inflammatory, antimicrobial, anticancer, da halayen cardioprotective. 3 ). Ba abin mamaki ba ne akwai abubuwan da ake amfani da su na tafarnuwa da yawa a kan ɗakunan shagunan abinci na kiwon lafiya.

Domin fitar da mafi yawan allicin daga tafarnuwa, a daka ko a sare ta na tsawon mintuna 10 kafin a kai ga zafi. Wannan wadataccen taro na allicin zai taimaka wajen yaƙar alamun mura ko mura kuma ya sa tsarin garkuwar jikin ku yayi aiki da kyau.

Descaling arteries

Vitamin K2 yana kare ma'ajiyar calcium kuma yana kula da calcium a cikin kasusuwa. Idan jikinka bai sami isasshen adadin bitamin K2 ba, ba zai san abin da za a yi da calcium ɗin da kuke ci ba ko kuma inda za ku adana shi a cikin jikin ku. Rashin isasshen matakin K2 na iya haifar da sinadari don fitarwa zuwa cikin arteries maimakon kasusuwa, kuma hakan ba shi da kyau ga lafiyar zuciya. 4 ) ( 5 ).

Naman sa mai ciyawa yana cike da bitamin K2. Kuma tun da wannan girke-girke na keto naman sa yana kira ga lafiyayyen kashi na durƙusa, nama mai ciyawa, zai iya taimakawa wajen tsaftace jijiyoyin ku.

Kada ku damu da samun furotin da yawa tare da wannan stew. Tunanin cewa furotin zai iya fitar da ku daga ketosis shine a labari na kimiyya.

Gaskiya ne cewa in babu carbohydrates, jikinka yana canza furotin zuwa makamashi ta hanyar da ake kira gluconeogenesis. Wannan tsari yana faruwa tare da tsarin ketogenic na canza mai zuwa ketones. Koyaya, wannan aikin jiki ne na yau da kullun wanda ba zai fitar da ku daga ketosis ba.

Gluconeogenesis a zahiri yana taka muhimmiyar rawa a cikin abincin ketogenic. Shi ne halittar glucose daga wani abu sai carbohydrates. Game da wannan stew, shine furotin. Ko da lokacin da kuke cin abinci mai ƙarancin carb, kuna buƙatar glucose don tsira. Yawan glucose yana da matsala, i. Amma karancin glucose shima yana da matsala.

Man shanu daga shanun ciyawa shima ya ƙunshi bitamin K2. A gaskiya ma, yana iya zama ɗaya daga cikin mafi kyawun tushe a cikin abincin ku. Wannan shine dalilin da ya sa zabar abincin ciyawa akan hatsi yana da mahimmanci. Naman da ake ciyar da hatsi ba shi da mahimman fa'idodin kiwon lafiya waɗanda abincin ciyawa ke bayarwa.

Nazarin ya nuna cewa cin abinci mai yawan bitamin K2 yana taimakawa rage haɗarin haɓakar plaque (atherosclerosis) da bugun zuciya. 6 ).

Rage kumburi

Sinadaran da ke cikin wannan ɗan ƙaramin stew duk ba su da alkama, marasa hatsi, da paleo. Cin wannan hanya mataki ne na farko na rage kumburi a jikin ku. Ruwan kashin saniya ya ƙunshi lafiyayyen kashi ma'adanai da abinci mai gina jiki, irin su magnesium da calcium ( 7 ).

Magnesium yana taka muhimmiyar rawa wajen hana nau'in kumburi mai ƙarancin ƙima wanda ke da alaƙa da cututtuka na yau da kullun, kamar cututtukan zuciya, hauhawar jini, da ciwon sukari ( 8 ).

Calcium, musamman calcium citrate, kuma an yi nazarinsa azaman maganin kumburi. Ɗaya daga cikin binciken ya nuna cewa calcium citrate ba wai kawai yana hana ayyukan cytokines masu kumburi ba, amma kuma yana ƙara yawan aikin antioxidant a matakin salula ( 9 ).

Seleri shine cikakkiyar ƙari ga kowane abinci mai daɗi na ketogenic. Yana da gamsarwa, mai shayarwa, kuma yana cike da fa'idodin kiwon lafiya - musamman, yana rage kumburi. Yana taimakawa wajen yaƙar damuwa na oxidative da radicals kyauta tare da antioxidants da polysaccharides waɗanda ke aiki azaman anti-inflammatory (anti-inflammatory). 10 ).

Seleri kuma ya ƙunshi flavonoids kamar quercetin. Nazarin da yawa sun nuna cewa quercetin yana da kayan aikin anti-mai kumburi, musamman don taimakawa masu ciwon osteoarthritis da sauran matsalolin haɗin gwiwa. 11 ).

Nan take tukunya vs Saurin dafa abinci

Idan ba ku da tukunyar gaggawa, kar ku ji tsoro. Hakanan zaka iya shirya wannan tasa a cikin jinkirin mai dafa abinci. Kawai ƙara duk abubuwan da aka gyara zuwa jinkirin mai dafa abinci, yana motsawa har sai an haɗa su da kyau. Da zarar komai ya hade, simmer na tsawon sa'o'i 8.

Nan take Keto naman sa Stew

Wannan classic keto naman sa stew girke-girke cikakke ne don dare mai sanyi a gida ko lokacin da kuke sha'awar stew mai dadi wanda ba zai lalata abincin keto ba.

  • Jimlar lokaci: 50 minutos.
  • Ayyuka: 5-6 kofuna.

Sinadaran

  • 500 g / 1 fam na nama don kiwo ko gasasshen dabbobi (yanke cikin 5 cm / 2-inch guda).
  • 1 cokali na man shanu mai ciyawa (masanya man zaitun don stew marar kiwo).
  • 4 tablespoons na tumatir manna.
  • 1 kofin baby karas.
  • 4 seleri stalks (yankakken).
  • 1 babban albasa (yankakken).
  • 4 tafarnuwa cloves (minced)
  • 500 g / 1 laban radishes (yanke cikin rabi).
  • Kofuna 6 na broth na naman sa (an fi son broth kashi).
  • Cokali 2 na gishiri.
  • 1/2 teaspoon na barkono barkono.
  • 1 bay ganye.
  • 1/4 teaspoon xanthan danko.
  • Kayan lambu na zaɓi: farin kabeji, gasasshen seleri tushen, kohlrabi, ko turnips.
  • Zabin toppings: yankakken avocado, grated Parmesan cuku.

Umurnai

  1. Latsa "saute" da "+10 minutes" akan tukunyar ku nan take.
  2. Ƙara man shanu mai narkewa da kuma ƙara naman don dafa da launin ruwan kasa na minti 3-4. Zai fi kyau a yi launin ruwan kasa na naman a cikin ƙananan batches don mafi kyawun launi. Ƙara kayan lambu masu launin ruwan kasa a baya da batches na nama. Ƙara tumatir tumatir.
  3. Ƙara broth, gishiri, barkono, da xanthan danko a cikin tukunya. Dama da kyau don haɗa kayan aikin.
  4. Kashe Instant Pot, sannan danna "stew" da "+40 minutes."
  5. Lokacin da mai ƙidayar lokaci ya kashe, saki tururi da hannu. Yayyafa da motsawa kadan kadan na xanthan danko zuwa daidaiton da ake so.
  6. Yi ado da faski sabo don yin hidima idan ana so.

Gina Jiki

  • Girman sashi: 1 kofin.
  • Kalori: 275.
  • Fats: 16 g.
  • Carbohydrates: 9 g (carbohydrates masu ƙarfi: 6 g).
  • Fiber: 3 g.
  • Protein: 24 g.

Palabras clave: keto naman sa stew.

Mai wannan portal, esketoesto.com, yana shiga cikin Shirin Haɗin gwiwar EU na Amazon, kuma yana shiga ta hanyar sayayya masu alaƙa. Wato, idan kun yanke shawarar siyan kowane abu akan Amazon ta hanyar haɗin yanar gizon mu, ba ku da komai amma Amazon zai ba mu kwamiti wanda zai taimaka mana mu ba da kuɗin yanar gizo. Duk hanyoyin haɗin siyayya da aka haɗa a cikin wannan gidan yanar gizon, waɗanda ke amfani da / siyan / sashi, an ƙaddara su don gidan yanar gizon Amazon.com. Alamar Amazon da alamar ita ce mallakar Amazon da abokanta.