Carbs a cikin Almonds da Sauran Kwayoyi: Ƙananan Carb Kwayoyi akan Keto

Gyada suna cike da mai da furotin. Don haka yakamata su zama cikakkiyar abinci don cin abinci na ketogenic, daidai?

Ba da sauri ba.

Kwayoyi na iya rike ku ketosis, don haka yana da mahimmanci a gane waɗanne kwayoyi ne suka fi dacewa da a abincin ketogenic Na gina jiki m, gut abokantaka. Wataƙila kun ji bayanai masu karo da juna game da walnuts kuma ba ku da tabbacin idan sun dace da abinci maras-carb. Wannan jagorar zai taimaka muku share abubuwa.

Don taimaka muku fahimtar yadda carbohydrates a cikin almonds da sauran kwayoyi zasu iya shafar rayuwar ku mai ƙarancin kuzari, duba wannan jerin fa'idodi da fursunoni. Ba da daɗewa ba, za ku san waɗanne ne mafi kyawun goro don keto da waɗanda za ku guje wa.

Ƙananan Kwayoyin Carb: Yaushe Suna Daidaita Kan Abincin Ketogenic?

Gyada tana cike da fa'idodin kiwon lafiya. Sun ƙunshi kyakkyawan kashi na bitamin da ma'adanai, irin su magnesium, selenium da manganese. Dangane da nau'in goro da kuka zaba, zaku sami fa'idodin boye.

Almonds suna da kyakkyawan tushen bitamin E da riboflavin, gyada suna da wadata a cikin bitamin B (wato thiamin da folate), kuma flaxseed yana cike da ma'adanai. 1 )( 2 )( 3 ).

Hakanan ana ɗora su da lafiyayyen kitse da furotin polyunsaturated, kuma sun dace kuma zaɓin abun ciye-ciye mai gina jiki. Anan ga fa'idodin jin daɗin goro akan abincin ketogenic.

Walnuts suna da wadataccen kitse masu lafiya

Walnuts abinci ne mai kitse, mai ƙarancin kuzari, yana sa su dace da abincin ketogenic. Misali, guda daya kawai (wanda shine matsakaicin dintsi, kusan oza guda) na almond yana da gram 14 na jimillar kitse, kuma adadin kwayayen macadamia iri ɗaya yana ba ku gram 21. 4 ) ( 5 ).

Idan kuna neman abin ciye-ciye mai gamsarwa, mai mai yawa, zaku iya ajiye ƴan hantsi na goro a cikin jaka ko tebur. Ko kuma, za ku iya murƙushe su kuma ku sa salads ɗinku na safe ko abincin rana.

Tsayawa waɗannan ƙoshin lafiya, abubuwan ciye-ciye masu dacewa da keto a hannu na iya hana ku samun yunwa a tsakiyar rana. Wannan bi da bi zai taimaka kiyaye matakan sukari na jini, ƙona kitsen jiki da tallafawa manufofin dacewa. asarar nauyi.

Yawancin kwayoyi suna da ƙarancin carbohydrates.

Gabaɗaya, kuma lokacin cin abinci a matsakaicin matsakaici, gyada ba su da ƙarancin carbohydrates kuma suna da kyau ga abinci na ketogenic. Amma kada ku yi kuskure: wannan baya ba ku koren haske don cin man gyada da cokali.

Gabaɗaya magana, gwargwadon abin da ke cikin kitse, ƙwayayen suna da ƙarancin ƙarancin carbohydrates. Ɗauki carbohydrates a cikin almonds, alal misali. Oza na almonds yana da gram 2.9 na net carbs (jimlar carbs ban da fiber na abinci), yayin da oza na macadamia yana da gram 1.5. 6 )( 7 ).

Menene oza na gyada? Don tunani, almonds 28 shine oza. Yana da kusan ɗan ƙaramin hannu, ko kuma girman ƙwallon golf.

Yayin da yawancin kwayoyi sukan kasance masu ƙarancin carbohydrate, ba a halicce su duka daidai ba. Anan akwai ƙididdige adadin carb a cikin hidimar 30 g/1 oz na goro da aka saba ci:

A kan rage cin abinci mai ƙarancin carb, za ku so ku guje wa waɗanda ke da mafi girman abun ciki na carbohydrate (pistachios, cashews, chestnuts) don kasancewa a cikin yanayin kona mai. Bugu da ƙari, za ku so ku mai da hankali kan goro tare da ƙananan adadin carb (pecans, ƙwayayen Brazil, da macadamia kwayoyi) a cikin shirin cin abinci na ketogenic.

Walnuts sun dace

Yana iya zama da wahala matuƙar samun lafiyayyen zaɓin abun ciye-ciye keto. Duk lokacin da kake cikin tsunkule, yana kama da kowane tashar mai ko kantin sayar da kusurwa yana cike da kwakwalwan kwamfuta, pretzels, da sandunan granola.

Abin farin ciki, yawancin shaguna masu dacewa suna ɗaukar almonds, gyada, da man goro. Koyaushe nemi danyen goro ko iri in zai yiwu. Idan babu ko ɗaya, nemi gasassun ƙwaya ko iri tare da goro kawai, man zaitun, da gishiri da aka jera a cikin sinadaran. (A guji gasasshiyar zuma ko gasasshiyar zuma.)

Kuna iya ɗaukar ƙaramin yanki mai girman mutum cikin sauƙi lokacin da kuke buƙatar abun ciye-ciye na rana, ko kuna iya raba adadi da adanawa a cikin motarku, wurin aiki, ko cikin jakarku.

Walnuts anti-mai kumburi

Walnuts suna cike da abubuwan gina jiki, da yawa daga cikinsu zasu iya taimakawa wajen rage kumburi a jikinka. Omega-3 polyunsaturated fatty acid, fiber, magnesium, da fiber L-arginine (amino acid) da ake samu a cikin goro yana rage kumburi. Wannan, bi da bi, zai iya taimakawa rage haɗarin kamuwa da cututtuka iri-iri, gami da nau'in ciwon sukari na 2 da cututtukan zuciya.

Lokacin da Carbs a cikin Almonds da sauran Kwayoyi basa aiki akan Keto

Zuwa yanzu kila kuna tunani, "Gyada tana kama da cikakkiyar zaɓin abun ciye-ciye!" Amma goro na iya zama mai yawan adadin kuzari, yawan sinadirai masu gina jiki, a wasu lokutan ma, yawan sinadarin carbohydrate. Anan ga wasu 'yan dalilan da ya sa ba za ku ci goro ba.

Walnuts suna da yawan adadin kuzari

Walnuts suna da yawan adadin kuzari. Sayen goro guda ɗaya kawai ya ƙunshi adadin kuzari 183, yayin da oza ɗaya na cashews da ƙwayayen Brazil suna auna 154 da 184, bi da bi. 8 )( 9 )( 10 ).

Idan kana karanta waɗannan lambobin suna tunanin sun dace da abincin rana, sake duba girman hidimar. Guda ɗaya na goro da ƙyar ya rufe tafin hannunka, yana sa waɗannan abubuwan ciye-ciye su zama masu sauƙin ci.

Idan kun ci kopin goro ba da gangan (wanda ke faruwa fiye da a'a), kuna cinye calories sama da 800.

Wasu kwayoyi suna da yawa a cikin carbohydrates

Yayin da ake yaba wa goro da iri don furotin da abun ciki mai kitse, suna ɗauke da adadin adadin kuzari. Wasu nau'ikan, kamar cashews, chestnuts, pistachios, da tsaba sunflower, suna da adadin kuzari fiye da yadda kuke zato.

Kirji, alal misali, ya ƙunshi ƙarin carbohydrate fiye da mai ko furotin, wanda yayi nauyi sama da gram 12 na jimlar carbohydrate.

Kwayoyin sunflower, yayin da kamar ba su da lahani, sun ƙunshi kusan gram 6 na carbohydrates, yayin da pistachios ya ƙunshi gram 8 a kowace 30 g/1 oz. 11 )( 12 ).

Kwayoyin kabewa, yayin da suke kama da zaɓin abun ciye-ciye mai sauƙi, shirya nau'in carbohydrate mai ban mamaki gram 15 a cikin hidimar oza ɗaya.

Gyada na dauke da abubuwan gina jiki

Duk da sinadirai masu fa'ida da goro ke ɗauke da su, haka nan suna da yawa a cikin phytic acid, wanda aka fi sani da "antinutrients". Wannan fili zai iya hana ma'adinai sha alli, zinc da baƙin ƙarfe ( 13 ).

Hakanan yana iya sa goro ya yi wa wasu mutane wahalar narkewa. Don wannan dalili, kuna so ku ci gasasshen ƙwaya kawai, jiƙa, ko tsiro.

Kwayoyin Keto: Lokacin da suke Aiki a cikin Rayuwar Karamar Carb

Ana iya amfani da gyada azaman kayan aiki mai dacewa don abokantaka na gut, abinci mai gina jiki mai yawa na ketogenic. Amma su takobi ne mai kaifi biyu wanda zai iya zama ɗaya daga cikin abubuwan da ke kwance ku cikin nutsuwa.

Ko kun haɗa da goro ko a'a a matsayin wani ɓangare na abincin ketogenic shine zaɓinku na sirri. Yi la'akari da adadin kuzari da carbohydrates a cikin almonds da sauran kwayoyi. Ku ci su cikin tsaka-tsaki kuma ku mai da hankali kan mai-mai-mai-mai-mai-mai-mai-mai-mai-ƙari, ƙwaya-ƙasa-ƙasa kamar pecans, goro Brazil, ko macadamia goro.

Idan kana neman man goro, nemi man shanu na goro mara daɗaɗɗe da aka yi da mai kawai, goro, da gishiri. Kuma lokacin da kuke neman abubuwan ciye-ciye da jiyya masu dacewa da keto, tabbatar da cewa suna amfani da kayan abinci masu inganci kuma suna da ƙarancin carbohydrates.

Kwayoyi suna taka muhimmiyar rawa akan cin abinci na ketogenic, amma idan kuna da rashin lafiyan ko lura cewa suna haifar muku da matsaloli kamar karuwar nauyi, al'amuran narkewar abinci, ko fitar da ku daga ketosis, yanke su na iya zama mafi kyawun zaɓi.

Maganar ƙasa shine cewa za ku sami abin da ya fi dacewa da ku a cikin dogon lokaci don ku iya kula da rayuwa mai kyau da farin ciki.

Mai wannan portal, esketoesto.com, yana shiga cikin Shirin Haɗin gwiwar EU na Amazon, kuma yana shiga ta hanyar sayayya masu alaƙa. Wato, idan kun yanke shawarar siyan kowane abu akan Amazon ta hanyar haɗin yanar gizon mu, ba ku da komai amma Amazon zai ba mu kwamiti wanda zai taimaka mana mu ba da kuɗin yanar gizo. Duk hanyoyin haɗin siyayya da aka haɗa a cikin wannan gidan yanar gizon, waɗanda ke amfani da / siyan / sashi, an ƙaddara su don gidan yanar gizon Amazon.com. Alamar Amazon da alamar ita ce mallakar Amazon da abokanta.