Girke-girke na Girke-girke na Kaji Detox Nan take

Ko kuna ƙoƙarin tallafawa tsarin garkuwar jikin ku ko kuma ba hantar ku ɗan ƙauna, miya mai kaji yana da kyau koyaushe.

Wannan girke-girke mai daɗi ba shi da ƙarancin carb, mai-friendly paleo-friendly, gluten-free, kiwo-free, kuma mafi mahimmanci, yana detoxifying ko detoxifying.

Tare da haɗuwa da sabo, kayan abinci mai gina jiki, kayan lambu masu wadatar antioxidant, tare da bugun furotin mai inganci da broth mai kwantar da hankali, jikin ku zai gode muku bayan wannan abincin.

Wannan miya na detox shine:

  • Dadi
  • Ta'aziyya.
  • Mai gamsarwa.
  • Detoxifying

Manyan sinadaran sune:

Zabin Sinadaran:

Amfanin lafiyayyen miyan detox na kaza

Abubuwan da ke ƙarfafa hanta a cikin wannan miya sun sa ya zama mafi kyawun zaɓi idan burin ku shine ƙara ƙarfin lalata jikin ku. Wasu fitattun sinadaran sun haɗa da:

#1: tafarnuwa

Tafarnuwa Abincin abinci ne na musamman wanda za'a iya amfani dashi don kusan kowace matsalar lafiya a can. An yi amfani da shi tsawon daruruwan shekaru don magance yanayi iri-iri a cikin al'adu a duniya.

Daga cikin fa'idodin lafiyarta akwai ƙarfin aikin antioxidant ɗin sa, da kuma maganin cutar kansa, maganin ƙwayoyin cuta, maganin fungal, ƙwayoyin cuta da ayyukan sarrafa sukarin jini.

Tafarnuwa musamman tana kare hantar ku ta hanyar ayyukanta na antioxidant. A gaskiya ma, bincike ya nuna cewa tafarnuwa yana da hepatoprotective, yana kare danniya na oxidative wanda zai iya lalata hanta. 1 ).

# 2: Tumatir

Turmeric wani yaji ne da aka yi amfani da shi tsawon dubban shekaru a cikin maganin Ayurvedic da al'adun Indiyawan gargajiya. Wannan foda mai haske mai haske daga tushe sananne ne don sa anti-mai kumburi aiki sannan kuma anyi nazari akan rawar da take takawa wajen yaki da danniya.

Musamman, bincike ya nuna cewa wani fili mai aiki a cikin turmeric da ake kira curcumin zai iya rage lalacewar oxidative a cikin hanta kuma zai iya zama hepatoprotective a cikin cututtukan hanta. 2 ).

# 3: Albasa

Albasa Su ne tushen wadataccen tushen quercetin na phytonutrient. Quercetin shine maganin antioxidant mai ƙarfi, amma wannan fili kuma yana iya daidaita ayyukan ƙwayoyin rigakafi a cikin hanta. Yawancin mutane suna yin watsi da mahimmancin rigakafin hanta kuma suna maida hankali akai detoxification na hanta, ko da yake waɗannan matakai guda biyu suna tafiya tare da juna ( 3 ).

Menene ƙari, wasu bincike har ma sun nuna cewa quercetin na iya karewa daga cutar da hanta ta haifar da ethanol (giya). Idan kun yi bazata fiye da barasa, yana iya zama lokaci mai kyau a gare ku don gwada wasu daga cikin wannan miya mai daɗi (detox). 4 ).

Yadda ake yin miyan kaji na kashewa nan take

Wannan girke-girke na miya yana kira ga tukunyar gaggawa, amma jinkirin mai dafa abinci ko ma babban tukunya a kan wutar kicin zai yi aiki kuma.

Don farawa, tattara kayan aikin kuma yanke kayan lambu don shirya su.

Shirya "Sauté + 10 minutes" a cikin tukunyar gaggawa kuma ƙara man avocado a kasan tukunyar. A hankali sanya cinyoyin kajin a cikin tukunya kuma kuyi launin ruwan kasa a bangarorin biyu na minti 2-3.

Na gaba, ƙara yankakken kayan lambu, broth kashi, ganye, da kayan yaji, kuma rufe bawul. Kashe tukunyar gaggawa kuma sake kunna ta ta latsa "Manual +15 minutes".

Lokacin da mai ƙidayar lokaci ya kashe, saki matsi da hannu kuma cire hular. A hankali a yanka cinyoyin kajin da cokali biyu, sannan a zuba ruwan lemon tsami. Daidaita kayan yaji don dandana kuma ƙarasa miya tare da sabbin ganye kamar coriander, faski, ko Basil.

Bambance-bambance don dafa miya mai kajin detox

Ko da yake wannan nau'in kayan lambu na musamman shine kyakkyawan haɗin gwiwa dangane da dandano da abinci mai gina jiki, idan kuna son canza shi, jin kyauta don ƙara kayan lambu da kuka fi so kamar leek, barkono, zucchini da farin kabeji.

Idan kuna amfani da jinkirin mai dafa abinci, bi umarni iri ɗaya. Kawai ba da ƙarin lokaci don dafa miya don dafa shi.

Jin kyauta don ƙara duk wani ganye ko kayan yaji da kuke so. Wasu mutane suna ƙara ɗan ƙaramin ginger kuma yana aiki sosai.

Idan kana so ka sauƙaƙe tsarin shredding kajin, zaɓi cinyoyin kajin mara kashi. Hakanan zaka iya amfani da nono kaza, amma hakan zai canza yawan kitse a cikin girke-girke.

Miyan Kaza Mai Kashe Nan take

Ƙarfafa garkuwar jikin ku da kuma lalata jikin ku tare da miya mai ƙazanta kaji. Wannan shine cikakken abinci don fara "tsabta bayan Kirsimeti".

  • Lokacin Shiri: 20 minutos.
  • Jimlar lokaci: 60 minutos.
  • Ayyuka: Kofuna 4.

Sinadaran

  • Cokali 2 na man avocado.
  • 500 g / 1 fam na cinyoyin kaza.
  • 1 albasa, finely yankakken
  • 3 manyan ciyawar seleri, yankakken
  • 1 babban karas, bawon da yanka
  • 1 kofin namomin kaza, yankakken
  • 10 tafarnuwa cloves, finely yankakken
  • 2 kofuna waɗanda Kale, yankakken
  • Kofuna 4 na broth kashi kaza.
  • 2 bay bar.
  • 1 teaspoon na gishirin teku.
  • ½ teaspoon na barkono baƙi.
  • 1 teaspoon na sabo ne turmeric (finely yankakken).
  • ¼ kofin ruwan lemun tsami.
  • Ganye don gama miya.

Umurnai

  1. Latsa SAUTE +10 mintuna a cikin tukunyar gaggawa. Ƙara man avocado zuwa kasan tukunyar gaggawa. A hankali sanya cinyoyin kajin a cikin tukunya kuma kuyi launin ruwan kasa a bangarorin biyu na minti 2-3.
  2. Ƙara sauran sinadaran, sai dai ruwan lemun tsami, a cikin tukunyar gaggawa.
  3. Sauya hula kuma rufe bawul. Kashe tukunyar gaggawa kuma sake kunna ta ta danna MANUAL +15 minutes.
  4. Lokacin da mai ƙidayar lokaci ya kashe, saki matsi da hannu kuma cire hular. Ƙara ruwan 'ya'yan itace lemun tsami kuma daidaita kayan yaji idan ya cancanta.
  5. Ku bauta wa tare da sabbin ganye kamar faski, coriander, ko Basil.

Gina Jiki

  • Girman sashi: 1 kofin.
  • Kalori: 220.
  • Fats: 14 g.
  • Carbohydrates: 4g (Tarin: 3 g).
  • Fiber: 1 g.

Palabras clave: Miyan kajin rashin jin daɗi.

Mai wannan portal, esketoesto.com, yana shiga cikin Shirin Haɗin gwiwar EU na Amazon, kuma yana shiga ta hanyar sayayya masu alaƙa. Wato, idan kun yanke shawarar siyan kowane abu akan Amazon ta hanyar haɗin yanar gizon mu, ba ku da komai amma Amazon zai ba mu kwamiti wanda zai taimaka mana mu ba da kuɗin yanar gizo. Duk hanyoyin haɗin siyayya da aka haɗa a cikin wannan gidan yanar gizon, waɗanda ke amfani da / siyan / sashi, an ƙaddara su don gidan yanar gizon Amazon.com. Alamar Amazon da alamar ita ce mallakar Amazon da abokanta.