Creamy Keto "Grits" girke-girke tare da Keto Cheese

Wani lokaci kawai kuna buƙatar abinci mai daɗi na tsohon zamani. Wannan keto grits na iya samun carbohydrates guda ɗaya kawai, amma yana da gamsarwa da ta'aziyya kamar abincin da aka saba.

A gaskiya ma, kawai abin da ya ɓace daga wannan girke-girke na grits shine grits. Kuma tare da shinkafa farin kabeji da aka jiƙa a cikin cuku cheddar, kirim mai nauyi, da man shanu, ba za ku san bambanci ba.

Ƙara shrimp mai yaji ko gasasshen kaji zuwa wannan grits mai tsami don alamar sunadari. Kuna son miya don karin kumallo? Ki jefa soyayyen kwai za ki yi karin kumallo mai dadi.

Yana da kyau a matsayin babban abinci ko azaman gefen tasa. Kuma kamar yadda yake da daɗi kamar yadda yake da yawa, wannan Cheesy Grits tabbas zai zama abin da aka fi so a tsakanin abokan keto da / ko akan ƙarancin abinci mai ƙarancin carb.

Yana da kyau har ma kuna iya juyar da wasu abokan "carbivore" zuwa keto. Za ku iya tunanin haka?

Wadannan keto grits sune:

  • Dadi.
  • Mai tsami
  • Dadi
  • Ta'aziyya.

Babban abubuwan da ke cikin wannan girkin sune:

Ƙarin ƙarin sinadarai na zaɓi:

3 fa'idodin kiwon lafiya na ketogenic grits

# 1: yana da kyau ga zuciyar ku

Kamar yadda sunan ya nuna, zukata na hemp suna da kyau ga tsarin zuciya da jijiyoyin jini.

Karami amma mai girma hemp zuciya ya ƙunshi furotin 25% kuma shine tushen wadataccen tushen mai polyunsaturated mai lafiya na zuciya kamar omega-3 fatty acid ALA da omega-6 fatty acid GLA. 1 ).

Babban fifikon zuciyar ku shine fitar da iskar oxygen daga jinin ku zuwa dukkan kyallen jikin ku.

Nama suna buƙatar iskar oxygen don su kasance da rai kuma, ba tare da kullun ba, za su iya zama lalacewa ko rashin aiki, tsarin da ake kira ischemia. Kuma tsaba na hemp na iya taimakawa tare da iskar oxygen da kwararar jini, bisa ga binciken dabba ( 2 ).

An kuma gano nau'in hemp don rage samuwar jini da hawan jini a cikin binciken da aka gudanar akan zomaye da berayen. Masu bincike sunyi imanin cewa amino acid arginine da omega 6 fatty acid GLA ne ke da alhakin waɗannan sakamako masu kyau. 3 ), ( 4 ).

Tafarnuwa, wata fitacciyar tauraruwar lafiyar zuciya, ana amfani da ita azaman abinci mai warkarwa tun zamanin d Misira da Girka ( 5 ).

Daga cikin fa'idodinta da yawa, an nuna tafarnuwa tana rage hawan jini da magance damuwa. Kare zuciyar ku daga damuwa na oxidative yana da mahimmanci don hana cututtukan zuciya ( 6 ).

# 2: yana maganin kumburi

Kumburi wani tsari ne da aka tsara don kare jikin ku daga rauni, kamuwa da cuta, da cututtuka.

Abin baƙin ciki ga mutane da yawa, rashin abinci mai gina jiki, damuwa, da kuma gurɓatawa suna haifar da kumburi na tsarin, wanda kuma zai iya zama tushen yawancin cututtuka na zamani.

Labari mai dadi shine canza abincin ku na iya taimakawa. Kuma wannan keto grits an ɗora shi da mahadi masu hana kumburi daga farin kabeji, hemp, da tafarnuwa.

Farin kabeji ya ƙunshi wani fili da ake kira indole-3-carbinol (I3C). Ana samun I3C a mafi yawan kayan lambu na cruciferous kamar broccoli, kabeji, Brussels sprouts, kuma ba shakka, farin kabeji.

I3C yana taka muhimmiyar rawa a cikin tsarin garkuwar jikin ku ta hanyar murƙushe sinadarai masu kumburi waɗanda zasu iya lalata jikin ku ( 7 ).

Tafarnuwa kuma ta ƙunshi wasu mahadi masu hana kumburi. Ɗaya daga cikin waɗannan mahadi, wanda ake kira s-allyl cysteine ​​​​(SAC), wani sinadari ne na anti-inflammatory wanda ke daidaita danniya na oxidative a cikin sel. 8 ).

Alpha-linolenic acid (ALA), wanda aka sani da precursor ga omega-3 fatty acids DHA da EPA, kuma yana da fa'idodin anti-mai kumburi.

Kodayake har yanzu ba a san ainihin hanyar ba, masu bincike sun gano cewa ALA tana aiki tare da tsarin rigakafi da kwayoyin halittar ku don sarrafa kumburi a jikin ku.

Kuna iya samun ALA a cikin nau'ikan abinci na shuka, amma tsaba na hemp suna ɗaya daga cikin mafi kyawun tushe ( 9 ) ( 10 ).

# 3: kare kwakwalwar ku

Daga nootropics zuwa cututtukan neurodegenerative, tabbas kun ji da yawa kwanan nan game da mahimmancin lafiyar kwakwalwa.

Ko kuna ƙoƙarin haɓaka aiki ko hana raguwar fahimi, wannan keto grits babban zaɓi ne ga lafiyar kwakwalwa.

Ƙungiyar SAC (s-allyl cysteine) da aka samo a cikin tafarnuwa na iya taka muhimmiyar rawa wajen hana cututtuka na neurodegenerative da rage raguwar fahimi ( 11 ).

Farin kabeji babban tushen bitamin C ne, wanda kuma yana taka muhimmiyar rawa wajen kare kwakwalwar ku daga damuwa mai iskar oxygen ta hanyar kula da masu jigilar ku (neurotransmitters). 12 ).

Keto Grits tare da cuku

Cikakken abincin keto na kudu ya iso. Wannan ƙananan grits yana tabbatar da gamsuwa da jin daɗin duk baƙi na abincin dare na kowane zamani.

Ƙara shrimp mai yaji ko soyayyen kwai don zama babban abinci. Ko kuma a yi shi ado tare da yalwar barkono baƙi da gishiri na teku. Ba zai kunyatar da ku ba.

Keto Grits tare da cuku

Cheesy grits shine cikakken abincin ta'aziyya. Kuma shinkafar farin kabeji da aka ɗora tare da kirim mai nauyi da cuku cheddar yana nufin za ku iya jin daɗin waɗannan ƙananan ƙwayoyin carbohydrates akan abincin ketogenic.

  • Jimlar lokaci: 15 minutos.
  • Ayyuka: Kofuna 2.

Sinadaran

  • Kofuna 2 na shinkafa shinkafa.
  • 1/4 teaspoon tafarnuwa foda.
  • 1/2 teaspoon gishiri
  • 1/4 teaspoon barkono.
  • 1/4 kofin hemp zukata.
  • 2 cokali man shanu.
  • 60g / 2 oz grated cuku cheddar.
  • 1/4 kofin kirim mai tsami.
  • Kofi 1 na madara mara dadi da kuke so (madarar kwakwa ko madarar almond).

Umurnai

  1. Narkar da man shanu a cikin kwandon simintin ƙarfe bisa matsakaicin zafi.
  2. Ƙara shinkafa farin kabeji, hemp hearts da kuma dafa don minti 2.
  3. Ƙara kirim mai nauyi, madara, garin tafarnuwa, gishiri, da barkono. Ki dahu sosai ki dahu akan wuta kadan har sai hadin ya yi kauri sannan farin kabeji ya yi laushi. Ƙara ƙarin madara ko ruwa kamar yadda ake buƙata don hana cakuda daga ƙonewa.
  4. Cire daga zafi kuma ƙara cuku cheddar. Daidaita kayan yaji idan ya cancanta.

Gina Jiki

  • Girman sashi: ½ kofin.
  • Kalori: 212.
  • Fats: 19 g.
  • Carbohydrates: 3 g (1 g net).
  • Fiber: 2 g.
  • Protein: 7 g.

Palabras clave: Keto Cheese Grits Recipe.

Mai wannan portal, esketoesto.com, yana shiga cikin Shirin Haɗin gwiwar EU na Amazon, kuma yana shiga ta hanyar sayayya masu alaƙa. Wato, idan kun yanke shawarar siyan kowane abu akan Amazon ta hanyar haɗin yanar gizon mu, ba ku da komai amma Amazon zai ba mu kwamiti wanda zai taimaka mana mu ba da kuɗin yanar gizo. Duk hanyoyin haɗin siyayya da aka haɗa a cikin wannan gidan yanar gizon, waɗanda ke amfani da / siyan / sashi, an ƙaddara su don gidan yanar gizon Amazon.com. Alamar Amazon da alamar ita ce mallakar Amazon da abokanta.