Abincin Keto da Barasa: Mafi kyawun abin sha akan Abincin Keto

Abincin ketogenic abinci ne mai kitse, ƙarancin abinci mai ƙarancin carbohydrate wanda ya dace don asarar nauyi mai ɗorewa, ƙarin kuzari, da mafi kyawun lafiyar gabaɗaya.

Amma cin abinci na keto yana buƙatar ku ci gaba da ƙaramar abincin ku, wanda ke haifar da tambaya: Shin za ku iya sha barasa akan abincin keto?

Amsar a takaice ita ce eh! Akwai wadatattun abubuwan sha masu dacewa da keto a can waɗanda zasu kiyaye ku cikin ketosis. Amma abin da ke da mahimmanci shine nau'in da adadin barasa.

Ci gaba da karantawa don gano abubuwan sha waɗanda zasu iya fitar da ku daga ketosis (ku ce bankwana da margaritas ɗin ku) kuma maiyuwa ba su da wani tasiri a kan burin ku.

Alcohol da abincin keto

Akwai zaɓuɓɓukan barasa marasa ƙarancin carb da yawa waɗanda zaku iya samu akan abincin ketogenic. A matsayinka na gaba ɗaya, barasa madaidaiciya madaidaiciya shine mafi kyawun zaɓi na keto saboda yana ƙunshe da sifiri.

Busassun giya da champagnes/giya masu kyalkyali suma zaɓi ne masu ƙarfi, kodayake yawancinsu suna da wasu carbohydrates.

Anan ga kowane nau'in barasa keto.

barasa distilled

Harbi ɗaya na waɗannan barasa masu wuyar da ba su da ɗanɗano ya ƙunshi sifirin carbohydrates:

  • Giyar vodka.
  • Geneva
  • Wuski.
  • Scotland
  • Tequila

Rum da brandy na iya zama da wahala, musamman idan kun sha da yawa a cikin dare ɗaya. Duk da yake yawancin zaɓuɓɓukan ba su da carb, wasu jita-jita da brandies ana ɗanɗano su ko kuma an shayar da su tare da kayan zaki da kayan yaji, kuma suna iya mayar muku da carbohydrates 0.5g zuwa 3g a kowane hidima (ko kowane harbi).

Sha waɗannan ruhohin da kansu, ko haɗa su tare da mahaɗin keto hadaddiyar giyar da aka jera a ƙasa.

Wine da Champagne

Akwai zaɓuɓɓuka da yawa don ruwan inabi keto-friendly da shampen. Makullin shine a zaɓi busassun giya, giya waɗanda ke da ɗan ƙaramin sukari da ya rage bayan fermentation kuma saboda haka suna da ƙarancin carbohydrates. Don ruwan inabi mai kyalli ko shampagne, busassun giya ana lakafta su a matsayin "brut".

Busassun ruwan inabi sun haɗa da cabernet sauvignon, pinot noir, da merlot. Gabaɗaya suna gudana tsakanin gram 3 da 4 na carbohydrates. 1 ).

Busassun ruwan inabi sun haɗa da pinot blanc, pinot grigio, da sauvignon blanc. Suna gabaɗaya tsakanin gram 2,5 da 3,5 na carbohydrates a kowace gilashi.

Wani sarewa na shampagne yana yin rajista kasa da gram 3 na carbohydrates da ruwan inabi mai kyalli yana ƙunshe da ƙasa da gram 2 na carbohydrates. "Brut Nature" ita ce mafi bushewar nau'in giya/champagne, tare da ƙasa da gram ɗaya na carbohydrate a kowace hidimar oza biyar.

Cerveza

A gram 13 na carbohydrates a kowace hidima, matsakaicin giya yana da wuyar shiga cikin abincin ketogenic. Koyaya, akwai ƙananan giya a kasuwa waɗanda zaku iya sha kwata-kwata akan keto.

Giya masu haske kamar Michelob Ultra, Rolling Rock Green Light, da Miller Light kawai suna da kusan gram 3 na carbs.

Ƙananan giya kamar Budweiser Select 55 da Miller 64 suna da ƙasa da gram 2,5 na carbs kowace kwalban.

Idan kuna son zaɓi na kyauta, Omission Ultimate Light yana da gram 5 na carbs kowace kwalban.

Low Carb Hard Seltzers

Shagunan kayan miya da shagunan sayar da barasa sun kasance cike da sabbin zaɓuɓɓukan ƙananan sinadarai a cikin sita mai ƙarfi ko ruwan giya.

Kamfanoni irin su Henry's, White Claw, Gaskiya da ƙari suna ƙaddamar da gwangwani na seltzer waɗanda ke ɗauke da daɗin ɗanɗano na halitta da ɗan sukari don ƙirƙirar šaukuwa, hadaddiyar giyar da za ku iya morewa a ko'ina.

Ko da yake suna da ƙasa a cikin carbohydrates (tsakanin 2 grams da 6 grams na carbohydrates a kowace can), kuma sun kasance ƙasa da abun ciki na barasa a 4% zuwa 6% ABV (giya ta girma).

Abin da Carb ya bambanta tsakanin samfurori da dandano, don haka duba bayanan abinci mai gina jiki don tabbatar cewa ba sa loda sukari da yawa ko mai zaki na wucin gadi.

Ƙananan Masu Haɗaɗɗen Carb don Abincin Ketogenic

Idan ya zo ga abin sha mai gauraya keto, kuna son tabbatar da cewa kun zaɓi mahaɗin ƙaramin carb da ƙananan barasa. Yayin da vodka ba shi da adadin kuzari, hada shi da lemo mai zaki, ruwan 'ya'yan itace, soda, ko ruwan tonic yana haifar da abin sha wanda zai fitar da ku daga ketosis.

Zai fi sauƙi a zaɓi abubuwan sha na giya ba tare da mahaɗa ba, amma kuna iya yin abin sha mai gauraye na keto.

Haɗa barasa mai ƙarfi da kuka fi so tare da fantsama na lemun tsami ko ruwan 'ya'yan itace lemun tsami da carbonated, mahaɗa mara sikari don ƙaƙƙarfan hadaddiyar giyar-free-carbohydrate.

Mafi kyawun mahaɗin keto abin sha sun haɗa da:

  • Ruwan soda (wanda ba a so ba soda ko ruwan seltzer).
  • Soda mai zaki da stevia (kamar Zevia).
  • Ikar shayi mara sukari.
  • Abincin sodas (kawai yi hankali idan kuna da hankali kayan zaki).

Kusan duk sanduna suna da sodas na abinci da sodas club, don haka yawanci zaka iya samun abin sha mai ƙarancin kuzari.

Abin sha don gujewa kan abincin ketogenic

Duk da yake kuna da zaɓin barasa na keto mai yawa, akwai kuma abubuwan sha da za ku so ku guje wa kan rage cin abinci mai ƙarancin carb.

  • Daisy flower.
  • Pina Colada.
  • Zuban jini.
  • Negroni.
  • Tsohon.
  • Rum da Coke.
  • Cosmopolitan.
  • Maryama mai jini.
  • giya mai tsami
  • Giya na yau da kullun.
  • Giyayen giya marasa busassun.
  • masu sanyaya

Duk waɗannan zaɓuɓɓukan sun fi girma a cikin carbohydrates, kuma an kiyaye su mafi kyau.

Jagorar Alcohol Keto

Idan za ku sha barasa yayin bin abincin ketogenic, ku kasance masu hankali game da shi kuma kuyi shirin ɗaukar ƙarin matakan tsaro. Anan akwai hanyoyi guda shida da zaku iya zama a cikin ketosis kuma ku more dare a garin.

#1. Ku ci abincin keto-friendly kafin sha

Yin lodin carb kafin daren sha ba shine mafi kyawun zaɓinku ba. Lokacin da kuke cin abinci mai nauyi-carbohydrate kafin sha, kuna fitar da kanku daga ketosis kuma ku daidaita yadda jikinku ke daidaita barasa.

Fat da furotin abokan ku ne kafin wasu abubuwan sha masu dacewa da keto. Wannan haɗin gwiwa mai ƙarfi yana taimakawa rage tasirin barasa, don haka yana ba da ƙarancin hari na rayuwa akan tsarin ku. Bincika sashin girke-girke na keto don nemo mai girma mai girma, abinci mara ƙarancin carb don fara daren ku ta hanyar da ta dace.

#biyu. Hattara da zubar da ruwa mai yawa

A mashaya, yana iya zama kusan ba zai yiwu ba a faɗi idan hadaddiyar giyar ku ta whiskey ko spritzer champagne an haɗe zuwa ƙimar keto-friendly.

Sai dai idan za ku iya ganin mashawarcin ya yi abin sha ko sanin nauyin ruwan inabi a cikin gilashin daban-daban, yana da wuya a gane ko sabis ɗin ku yana cikin macro.

Idan kuna jin daɗin abubuwan sha a gida, zaku iya sarrafa abubuwan barasa. Kasance cikin al'adar auna barasa tare da ma'aunin abinci na dijital yayin da kuke zubawa don kiyaye girman rabonku (( 2 ).

Yi wannan dogon isa, kuma za ku iya tantance ko gilashin farin giya a gidan abincin da kuka fi so ya zo tare da zuba mai ƙarfi. Idan kun yi, daidaita sauran macros ɗin ku kuma saka su cikin tsarin abincin ku.

#3. Calories suna da mahimmanci kamar carbohydrates

A cikin abinci na ketogenic, kirga net carbs ya fi mahimmanci fiye da kirga adadin kuzari, amma barasa shine banda ga ka'ida. Barasa ya ƙunshi adadin kuzari 100% mara komai. Tare da ƴan abubuwan sha, za ku iya sha cikin sauƙi na adadin adadin kuzari ba tare da sanin kun wuce iyakar ku ba.

Maimaita wannan sau da yawa, kuma nauyin ku na iya fara jingina ta hanyar da ba daidai ba. Sanin kanku da zaɓin ƙananan-carb da ƙananan kalori, kuma ku tsaya tare da su.

Yiwuwar Rashin Barasa akan Abincin Ketogenic

Kuna iya sha wasu nau'ikan barasa a kan ketogenic da low-carb rage cin abinci. Amma akwai dalilan da ya sa shan barasa zai iya lalata burin ku.

Kuna iya sha'awar abinci mai arzikin carbohydrate

Barasa yana cike da ƙarancin adadin kuzari. Calories da kuke samu daga barasa, 7,1 a kowace gram don zama daidai, ba su da ƙimar abinci mai gina jiki.

Ba za ku ji ƙoshi ba kuma za ku yi yuwuwar ku ci abinci mara kyau yayin da aka rage abubuwan hana ku. Wannan na iya sa cikinku ya ji kamar rami mara tushe, yana kaiwa ga ƙarin adadin kuzari da zaran kun gama abin sha na farko.

Har ila yau, za ku sha yawan adadin kuzari lokacin da kuka isa can. Barasa yana da adadin adadin kuzari sau biyu a kowace gram a matsayin furotin, duk da haka ba ya yin komai don inganta jikin ku. Sabili da haka, idan kuna bin kalori mai tsauri na yau da kullun don ƙirƙirar gaira da rasa nauyi, barasa zai cinye babban kaso na wannan izinin don amfanin sifili.

Don adadin adadin kuzari iri ɗaya, zaku iya ba wa jikin ku wani abu mafi koshin lafiya, kamar yanki na avocado ko girgiza furotin daga. collagen. Waɗannan abincin za su kiyaye ku cikin yanayin ƙona kitse, yayin da barasa za ta rufe aikin na ɗan lokaci.

Kuna lalata ikon jikin ku na ƙone mai don mai

Jikin ku yana ɗaukar barasa azaman abu mai guba. Lokacin da ya shiga cikin jinin ku, jikin ku yana canza kayan aiki kuma yana mai da hankali ga duk ƙarfinsa akan sarrafa barasa daga tsarin ku.

Komai kuma yana buga maɓallin dakatarwa don kula da busasshiyar, gami da narkar da duk wani abinci mai arzikin carb da kuka ci a cikin shiri. Lokacin da wannan ya faru, jikin ku yana adana kuzarin da ya wuce kima daga sukari da carbohydrates azaman mai. 3 ).

Tunda jikinka ya shagaltu da tace barasa, haka nan yana daina amfani da mai don kuzari kamar yadda ya saba yi lokacin da ke cikin ketosis. Maimakon wargaza fatty acids don ƙirƙirar ketones don kuzari, jikinka yana amfani da ƙarancin adadin kuzari da kuka sha don mai. Wannan ba zai taimaka maka kai ko kula da ketosis ba, yana da kishiyar sakamako.

Idan kuna fama don isa ketosis, fara da rage ko kawar da shan barasa. Wannan zai hana ajiyar mai kuma ya ci gaba da samar da ketone mai ƙarfi, don haka asarar mai ya zama mai yiwuwa.

Idan za ku iya guje wa shiga cikin sha'awar calorie mai yawa kuma kada ku yi shirin shan isa don fitar da kanku daga ketosis, akwai wani abu da za ku yi la'akari kafin yin odar abin sha.

Za ku bugu da sauri kuma ragi na ku zai iya zama mafi muni

Ko kuna shan gilashin jan giya ko biyu tare da abokai bayan aiki ko shirin yin giya ta ramukan golf 18 a ƙarshen mako, abincin keto yana canza tasirin barasa a jikin ku.

Lokacin da kake cikin ketosis, barasa yana bugun tsarin ku da sauri da wahala fiye da lokacin da jikin ku ya sami ƙarin carbohydrates. Haƙurin ku ga barasa yana raguwa zuwa kusan sifili lokacin da kuke cikin ketosis, saboda shagunan glycogen ɗin ku sun ƙare.

Mutane yawanci suna da yawan glycogen da aka adana a jikinsu, godiya ga abinci mai-carbohydrate mai yawan gaske wanda ke zama matashi don daidaita barasa. Idan ba tare da wannan buffer ba, jikin ku yana sarrafa barasa da sauri kuma za ku ji sakamakon da wuri.

Baya ga sabon ƙarancin haƙurinku, waɗanda ke kan cin abinci na ketogenic kuma suna ba da rahoton ragi mai wahala fiye da lokacin da suka ci abinci mai ƙima. Ko da yake babu takamaiman binciken da ya nuna dalilin da yasa hakan ke faruwa, rashin ruwa da a rashin daidaituwa na electrolyte kamar yana taka muhimmiyar rawa.

Dukansu rashin ruwa da rashin daidaituwa na electrolyte na iya faruwa lokacin da kuke shan barasa da kuma lokacin da kuke cikin ketosis, haifar da cikakkiyar guguwa don tsananin raɗaɗi. Koyaya, zaku iya rage ƙarancin shan barasa akan abincin ketogenic.

Ajiye wannan takardar yaudarar barasa keto

Yanzu da kuna da mafi kyawun ra'ayi game da yadda abubuwan giya ke shafar ku a cikin ketosis kuma ku san waɗanne zaɓuɓɓukan barasa marasa ƙarancin carb sun fi sauran, zaku iya yanke shawarar ko shan barasa yana da wuri a cikin shirin ku na abinci.

Idan kun kasance sababbi ga salon rayuwar keto ko har yanzu ba ku isa wurin ba ketosis, yi la'akari da shan barasa don taimaka muku cimma burin ku. Idan kun yanke shawarar sha, ɗauki sauƙi. Haƙurin barasa na keto zai ragu da yawa da zarar kun kasance cikin ketosis.

Ga ƙwararrun tsoffin tsoffin sojoji na keto, bai kamata ku sami matsala shan abubuwan sha da kuka fi so ba, muddin kuna sanya carbohydrates cikin kasafin kuɗin ku na yau da kullun. Tunatarwa na abokantaka: kar a sha da yawa a kowane mako ko a zama ɗaya. Koyaushe sami naɗaɗɗen direba da yin aiki da alhakin shan barasa da aminci.

Mai wannan portal, esketoesto.com, yana shiga cikin Shirin Haɗin gwiwar EU na Amazon, kuma yana shiga ta hanyar sayayya masu alaƙa. Wato, idan kun yanke shawarar siyan kowane abu akan Amazon ta hanyar haɗin yanar gizon mu, ba ku da komai amma Amazon zai ba mu kwamiti wanda zai taimaka mana mu ba da kuɗin yanar gizo. Duk hanyoyin haɗin siyayya da aka haɗa a cikin wannan gidan yanar gizon, waɗanda ke amfani da / siyan / sashi, an ƙaddara su don gidan yanar gizon Amazon.com. Alamar Amazon da alamar ita ce mallakar Amazon da abokanta.